ReadyPlanet.com

 Question Page > สัญญาขายฝาก

สัญญาขายฝาก


เมื่อครบกำหนดการขายฝากเเล้วไม่มีการมาไถ่ถอน เเล้วผู้ขายฝากไม่ยอมออกจากที่ดิน

ต้องทำอย่างไรต่อไปคับ



Post by ชวิกานต์ (chavikan4-at-hotmail-dot-com) :: Date 2010-05-13 13:04:22


Prev1Next

Opinion No. 1 (3169830)
เมื่อพ้นระยะเวลาที่กำหนดสิทธิให้สามารถไถ่ถอนแล้ว  ไม่มีสิทธิไถ่ถอนอีกต่อไป  ทรัพย์ที่คุณซื้อฝากไว้ตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคุณสมบูรณ์ครับ หากเขาไม่ออกไป ก็ต้องฟ้องขับไล่ ลองเจรจาดูก่อนครับ จะได้ไม่เสียเวลา 
By Admin Date 2010-05-13 14:39:30



Prev1Next


Opinion
Opinion *

By  *
E-Mail 
Don't Display E-mail
Authentication Code *CAPTCHA Image





โครงการพัฒนาสถานีตำรวจเพื่อประชาชน : ด้านการอำนวยความยุติธรรมทางอาญา งานสอบสวน สภ.ชัยบาดาล